Gudun caji da lokacin EVs na iya bambanta dangane da abubuwa da yawa, gami da kayan aikin caji, girman baturin EV da ƙarfinsa, zafin jiki, da matakin caji.
Akwai matakan caji na farko guda uku don EVs
Cajin Mataki na 1:Wannan ita ce hanya mafi sauƙi kuma mafi ƙarancin ƙarfin cajin EV. Cajin mataki na 1 yana amfani da daidaitaccen madaidaicin gidan 120-volt kuma yana iya ɗaukar har zuwa awanni 24 don cikakken cajin EV.
Cajin Mataki na 2:Wannan hanyar cajin EV tana da sauri fiye da matakin 1 kuma tana amfani da tashar caji mai ƙarfin volt 240 ko keɓewar tashar caji. Cajin mataki na 2 zai iya ɗauka tsakanin sa'o'i 4-8 don yin cikakken cajin EV, dangane da girman baturi da saurin caji.
Cajin Saurin DC:Wannan ita ce hanya mafi sauri na cajin EV kuma ana samun yawanci a tashoshin caji na jama'a. Cajin sauri na DC na iya ɗaukar ɗan mintuna 30 don cajin ƙarfin EV zuwa 80%, amma saurin caji na iya bambanta dangane da ƙirar EV datashar caji's ikon fitarwa.
Don ƙididdige lokacin caji don EV, zaku iya amfani da dabarar
Lokacin Caji = (Irin baturi x (Maƙasudin SOC - Fara SOC)) Saurin Cajin
Misali, idan kana da EV mai batir 75 kWh kuma kana son cajin shi daga 20% zuwa 80% ta amfani da caja Level 2 tare da saurin caji 7.2 kW, lissafin zai kasance.
Lokacin Caji = (75 x (0.8 - 0.2)) / 7.2 = 6.25 hours
Wannan yana nufin cewa zai ɗauki kusan awanni 6.25 don cajin EV ɗinku daga 20% zuwa 80% ta amfani da caja Level 2 tare da saurin caji 7.2 kW. Koyaya, yana da mahimmanci a lura cewa lokutan caji na iya bambanta dangane da hakakayan aikin caji, samfurin EV, da zafin jiki.
Lokacin aikawa: Maris-30-2023